24/04/2024

એક જ દિવસમાં 701 શહેરીજનોએ રૂા. 1.63 કરોડનો મિલ્કત વેરો ભર્યો

0

– ચાલુ માસમાં 5,022 આસામી પાસેથી રૂા. 16.12 કરોડનો વેરો વસુલ

– 31 મી માર્ચ સુધી રજાઓના દિવસો સહિત રીકવરી ઝૂંબેશ શરૂ રહેશે અને કેશબારીઓ પણ કાર્યરત રહેશે 

ભાવનગર : ભાવનગરમાં આજે ૧ દિવસમાં ૭૦૧ આસામી દ્વારા ૧.૬૩ કરોડનો મિલકત વેરો ભરપાઈ કરાયો હતો. ૩૧મી માર્ચ સુધી રજાઓના દિવસો સહિત રીકવરી ઝૂંબેશ શરૂ રહેશે અને કેશબારીઓ પણ કાર્યરત રહેશે.

ભાવનગર મહાપાલિકાના ઘરવેરા વિભાગની કાર્પેટ એરિયા કર પદ્ધતિમાં બાકીવેરો ધરાવતા કરદાતાઓ પાસેથી વેરા વસુલાત કરવા અંગે ભાવનગર મહાપાલિકાના ઘરવેરા તથા રીકવરી વિભાગના તમામ સ્ટાફ દ્વારા સંયુક્ત રીતે જપ્તિ ઝૂંબેશ શરૂ છે. આજે કુલ ૭૦૧ આસામી દ્વારા કુલ ૧.૬૩ કરોડ રૂપિયાનો મિલકત વેરો ભરપાઈ કરવામાં આવેલ છે. ચાલુ માસ માર્ચ દરમિયાન ૫,૦૨૨ આસામી પાસેથી કુલ ૧૬.૧૨ કરોડ રૂપિયાનો વેરો વસુલવામાં આવેલ છે. 

વધુમાં ચાલુ નાણાંકીય વર્ષ ૨૦૨૩-૨૪માં ઘરવેરાની કાર્પેટ પદ્ધતિમાં આકર્ષક વન ટાઈમ સેટલમેન્ટ સ્કીમ જાહેર કરાયેલ છે. જે અંતર્ગત જે-તે તારીખ સુધી ચડત વ્યાજ સાથે ચાલુ વર્ષની રકમ અને પાછલા બાકી રકમના પ્રતિ વર્ષ ૨૦ ટકા રકમ સાથે પ્રથમ હપ્તો તા. ૩૧-૩-૨૦૨૪ સુધીમાં ભરી પછીના ચાર વર્ષોમાં દરેક વર્ષનો હપ્તો જે-તે વર્ષની રીબેટ યોજનાના સમયગાળા સુધીમાં ભરપાઈ કરવાનો રહેશે. આમ સળંગ પાંચ વર્ષ સુધી આ રીતે વેરો ભરી ચડત વ્યાજમાંથી મુક્ત થવા મહાપાલિકા દ્વારા અનુરોધ કરાયો છે. 

આગામી તા. ૨૮-૩થી તા.૩૧-૩ સુધી રજાઓના દિવસો સહિત રીકવરી ઝૂંબેશ શરૂ રહેનાર હોઈ તથા દંડાત્મક કાર્યવાહીના ભાગરૂપે સ્થાવર તથા જંગમ મિલકતો જેવી કે કાર, સ્કૂટર, ટીવી, ફ્રીઝ વગેરે જપ્ત કરવામાં આવનાર છે તેમજ આગામી તા.૨૮-૩થી તા. ૩૧-૩ સુધી રજાઓના દિવસો સહિત વેરો સ્વીકારવા માટે મુખ્ય કચેરી તથા બન્ને ઝોનલ કચેરીઓ ખાતે કેશ બારીઓ પણ કાર્યરત રાખવામાં આવનાર છે. તેમ ઘરવેરા વિભાગ (મધ્ય)ના સુપ્રિન્ટેન્ડન્ટની યાદીમાં જણાવાયું હતું. 

Loading

Print Friendly, PDF & Email
ACNG TV

ગુજરાતમાં વધી રહેલા અપરાધો અને અત્યાચારોની સાચી માહિતી ઘર ઘર સુધી પહોંચાડવા સમાજમાં સાચા ખોટની ઓળખ કરવા { ACNG TV } ANTI CRIME NEWS GUJARAT ONLINE (એન્ટી ક્રાઈમ ન્યુઝ ગુજરાત) ઓનલાઈન સાથે જોડાવ, ગુજરાતની તમામ પ્રકારની ખબરોને તમારા મોબાઈલમાં જોવા માટે ચેનલને સબક્રાઇબ કરો શેર કરો અને લાઈક કરો

About Author

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Whatsapp Us
ACNG TV

FREE
VIEW