29/02/2024

9મો અજંતા-ઇલોરા ઇન્ટરનેશનલ ફિલ્મ ફેસ્ટિવલ 3-7 જાન્યુઆરી દરમિયાન યોજાશે

0

9th Ajanta-Ellora International Film Festival: 9મો અજંતા-ઇલોરા ઇન્ટરનેશનલ ફિલ્મ ફેસ્ટિવલ, ભારત અને વિશ્વભરમાંથી પસંદ કરાયેલી ફિલ્મોની વાર્ષિક ઉજવણી, 3 થી 7 જાન્યુઆરી, 2024 દરમિયાન INOX, પ્રોઝોન મોલ, છત્રપતિ સંભાજીનગર ખાતે યોજાશે.

AIFFનો મુખ્ય ઉદ્દેશ્ય સામાન્ય લોકોમાં ફિલ્મ કલાની ઘોંઘાટ વિશે જાગૃતિ વધારવાનો અને સમાજમાં ફિલ્મોની દ્રષ્ટિ વિકસાવવાનો છે. આ ફેસ્ટિવલ છત્રપતિ સંભાજીનગરના ફિલ્મ પ્રેમીઓ માટે વિશ્વભરમાંથી ઓલ-ટાઇમ ક્લાસિક સિનેમા લાવવા માટે સમર્પિત છે. આ સાથે, તે વૈશ્વિક ફિલ્મ નિર્માણ માટે મરાઠવાડા અને છત્રપતિ સંભાજીનગરને સાંસ્કૃતિક હબ અને નિર્માણ કેન્દ્ર તરીકે સ્થાપિત કરવાની ઈચ્છા ધરાવે છે.

સિનેમાનો વાર્ષિક ઉત્સવ, 9મો અજંતા-ઇલોરા ફિલ્મ ફેસ્ટિવલ (AIFF 2024), INOX, પ્રોઝોન મોલ, છત્રપતિ સંભાજીનગર ખાતે 3 થી 7 જાન્યુઆરી, 2024 દરમિયાન યોજાશે. ઉત્સવનો ભવ્ય ઉદઘાટન સમારોહ બુધવાર, 3 જાન્યુઆરી, 2024 ના રોજ સાંજે 7:00 વાગ્યે નક્કી કરવામાં આવ્યો છે. આ કાર્યક્રમ રુક્મિણી ઓડિટોરિયમ, MGM કેમ્પસ, છત્રપતિ સંભાજીનગર ખાતે યોજાશે અને રાષ્ટ્રીય અને આંતરરાષ્ટ્રીય કલાકારો, ફિલ્મ પ્રેમીઓ અને ફિલ્મ સેલિબ્રિટીઓની હાજરીમાં યોજાશે.

AIFF ના આયોજક

મરાઠવાડા આર્ટ, કલ્ચર એન્ડ ફિલ્મ ફાઉન્ડેશન અજંતા-ઇલોરા ફિલ્મ ફેસ્ટિવલ (AIFF) નું આયોજન કરે છે, જેને નાથ ગ્રુપ, MGM યુનિવર્સિટી અને યશવંતરાવ ચવ્હાણ સેન્ટર, મુંબઈ દ્વારા સમર્થન મળે છે. FIPRESCI (ઇન્ટરનેશનલ ફેડરેશન ઑફ ફિલ્મ ક્રિટીક્સ) અને FFSI (ફેડરેશન ઑફ ફિલ્મ સોસાયટી ઑફ ઇન્ડિયા) ના સમર્થન સાથે, ફેસ્ટિવલને મહારાષ્ટ્ર સરકાર અને નેશનલ ફિલ્મ ડેવલપમેન્ટ કોર્પોરેશન લિમિટેડ, માહિતી અને પ્રસારણ મંત્રાલય, સરકાર તરફથી પણ સમર્થન મળે છે.

AIFF ઇજંતા- ઇલોરા પણ ‘મહારાષ્ટ્રની પ્રવાસન રાજધાની’ તરીકે શહેરની ઓળખને ઉજાગર કરવા માંગે છે. વધુમાં, આ ફેસ્ટિવલ મરાઠી ફિલ્મો માટે એક મહત્વપૂર્ણ પ્લેટફોર્મ તરીકે કામ કરે છે, જે સ્થાનિક કલાકારોને તેમની પ્રતિભા દર્શાવવાની તક પણ પૂરી પાડે છે.

પાંચ દિવસીય ઉત્સવ દરમિયાન, વિવિધ ફિલ્મ વિભાગો દર્શાવતા વિવિધ શેડ્સના કાર્યક્રમો ગોઠવવામાં આવ્યા છે. તેમાં વિવિધ ભાષાઓમાં નવ ભારતીય ફિલ્મો દર્શાવવામાં આવશે. રાષ્ટ્રીય સ્તરની પાંચ સભ્યોની જ્યુરી થિયેટરમાં પ્રેક્ષકો સાથે આ ફિલ્મોની તપાસ કરશે. આ શ્રેણીમાં શ્રેષ્ઠ ફિલ્મને પ્રતિષ્ઠિત ગોલ્ડન કૈલાશ પુરસ્કાર અને 1 લાખ રૂપિયાનું રોકડ પુરસ્કાર આપવામાં આવશે. આ સિવાય બેસ્ટ એક્ટર, બેસ્ટ એક્ટ્રેસ અને બેસ્ટ સ્ક્રીન પ્લે માટે એવોર્ડ આપવામાં આવશે.

જ્યુરી સભ્ય

આ ઇવેન્ટ માટે જ્યુરીનું નેતૃત્વ કોલકાતાના વરિષ્ઠ અભિનેતા અને દિગ્દર્શક ધૃતિમાન ચેટર્જી કરશે. તેમની સાથે ચેક રિપબ્લિકના સિનેમેટોગ્રાફર ડિમો પોપોવ, પૂણેના વરિષ્ઠ દિગ્દર્શક નચિકેત પટવર્ધન, દિલ્હીના વરિષ્ઠ ફિલ્મ વિવેચક રશ્મિ દોરાઈસ્વામી અને પણજીના પ્રખ્યાત સિનેમેટોગ્રાફર હરિ નાયર જોડાયા છે.

Print Friendly, PDF & Email
ACNG TV

ગુજરાતમાં વધી રહેલા અપરાધો અને અત્યાચારોની સાચી માહિતી ઘર ઘર સુધી પહોંચાડવા સમાજમાં સાચા ખોટની ઓળખ કરવા { ACNG TV } ANTI CRIME NEWS GUJARAT ONLINE (એન્ટી ક્રાઈમ ન્યુઝ ગુજરાત) ઓનલાઈન સાથે જોડાવ, ગુજરાતની તમામ પ્રકારની ખબરોને તમારા મોબાઈલમાં જોવા માટે ચેનલને સબક્રાઇબ કરો શેર કરો અને લાઈક કરો

About Author

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Whatsapp Us
ACNG TV

FREE
VIEW