29/02/2024

વિશ્વનાં સૌથી સુંદર અક્ષર! કમ્પ્યુટર ટાઇપિંગથી પણ સરસ લખાણ લખતી છોકરીને મળ્યો એવોર્ડ

0

ખરાબ અક્ષરો એ અધૂરી કેળવણીની નિશાની છે. એવું વિધાન ગાંધીજીએ કહ્યું હતું. વિદ્યાર્થીઓ માટે, સારા અક્ષર અભ્યાસ જેટલા જ મહત્વપૂર્ણ છે. કારણ કે જો અક્ષર સુંદર હોય તો તે દરેકનું ધ્યાન પોતાની તરફ ખેંચે છે. આજે પણ બાળકોને શાળાઓમાં અક્ષરો સારા કરવા માટે પ્રોત્સાહિત કરવામાં આવે છે. પુરસ્કાર પણ આપવામાં આવે છે. સુલેખન સ્પર્ધાઓ પણ યોજાય છે. પરંતુ દરેકની હસ્ત લેખનની શૈલી અલગ-અલગ હોય છે.

કેટલાક વિદ્યાર્થીઓ સારી રીતે અભ્યાસ તો કરે છે, પરંતુ તેમનાં અક્ષર સારા નથી. જ્યારે અન્ય લોકો પાસે ઉત્તમ હસ્તાક્ષર છે, તેઓ તેજસ્વી નથી. પરંતુ શું તમે જાણો છો કે દુનિયામાં સૌથી સુંદર અક્ષર કોનાં છે?

વિશ્વની શ્રેષ્ઠ અક્ષર નેપાળની એક સ્કૂલ ગર્લનાં હોવાનું મનાય છે. તેણીને આમાટે એક  ખિતાબ પણ મળ્યો છે. તેનાં અક્ષર વિશ્વનાં સૌથી સુંદર હસ્તાક્ષર સાબિત થયા છે. પ્રકૃતિ મલ્લ નામની આ વિદ્યાર્થીની તેનાં સુંદર અક્ષરો માટે સમાચારમાં છે.

પ્રકૃતિ હવે 16 વર્ષની થઈ ગઈ છે. 14 વર્ષની ઉંમરે, તેણે નેપાળની સૈનિક રેસિડેન્શિયલ કોલેજમાં 10મા ધોરણનો અભ્યાસ કર્યો હતો. પરંતુ પ્રકૃતિ મલ્લાએ લખેલા પેજ હવે સોશિયલ મીડિયા પર વાયરલ થઈ રહ્યા છે. તેની હસ્તાક્ષર જોઈને લોકો આશ્ચર્યચકિત થઈ જાય છે. અને તેમાં લાઈક અને કોમેન્ટ કરનારાઓની સંખ્યા પણ બહુ મોટી છે. લોકો તેના ખૂબ વખાણ કરી રહ્યા છે.

આ પણ વાંચો: ટૂથપેસ્ટ ખરીદતા પહેલા પાછળ ચેક કરો આ નિશાન, દરેક રંગનું મહત્વ, આવો કલર ક્યારેય ન લેતા

પ્રકૃતિ ખૂબ જ આશાસ્પદ વિદ્યાર્થી છે. તેણીની હસ્તલેખન શૈલી પણ ખૂબ જ અલગ છે, જે તેને સૌથી સુંદર બનાવે છે. આ જ કારણ છે કે જ્યારે તે કાગળ પર લખે છે, ત્યારે તેને કોમ્પ્યુટર પર ટાઈપ કરવા જેવું લાગે છે. એવું પણ કહેવાય છે કે તે કમ્પ્યુટર કરતાં વધુ સારી રીતે લખે છે.

વર્ષ 2022માં નેપાળમાં સંયુક્ત આરબ અમીરાત (UAE) એમ્બેસીએ પ્રકૃતિ મલ્લા વિશે એક ટ્વિટ કર્યું હતું. જેમાં જણાવવામાં આવ્યું હતું કે યુનાઈટેડ આરબ અમીરાતના 51મા સ્પિરિટ ઓફ યુનિયનના અવસર પર પ્રકૃતિને વિશ્વ શ્રેષ્ઠ હસ્તલેખન એવોર્ડથી સન્માનિત કરવામાં આવી છે.

પ્રકૃતિ મલ્લાને તેના ઉત્તમ હસ્તલેખન માટે નેપાળ સશસ્ત્ર દળો તરફથી એવોર્ડ પણ મળ્યો છે. થોડા દિવસો પહેલા એક વીડિયો પણ વાયરલ થયો હતો, જેમાં દરેક પત્ર ખૂબ જ કાળજીપૂર્વક અને સુંદર રીતે લખાયેલો જોવા મળ્યો હતો.

તેની હસ્તાક્ષર જોઈને ભલભલા નિષ્ણાતો પણ આશ્ચર્યચકિત થઈ જાય છે.  નિષ્ણાતો કહે છે કે પ્રકૃતિના હસ્તાક્ષરમાં દરેક અક્ષર વચ્ચેનું અંતર સમાન હોય છે. એટલા માટે તે ખૂબ સુંદર લાગે છે, જ્યારે અન્ય લોકો સાથે આવું થતું નથી. તેમની હસ્તાક્ષર હવે માત્ર નેપાળમાં જ નહીં પરંતુ સમગ્ર વિશ્વમાં શ્રેષ્ઠ છે.

First published:

Tags: Award, Nepal, Student Girl

Loading

Print Friendly, PDF & Email
ACNG TV

ગુજરાતમાં વધી રહેલા અપરાધો અને અત્યાચારોની સાચી માહિતી ઘર ઘર સુધી પહોંચાડવા સમાજમાં સાચા ખોટની ઓળખ કરવા { ACNG TV } ANTI CRIME NEWS GUJARAT ONLINE (એન્ટી ક્રાઈમ ન્યુઝ ગુજરાત) ઓનલાઈન સાથે જોડાવ, ગુજરાતની તમામ પ્રકારની ખબરોને તમારા મોબાઈલમાં જોવા માટે ચેનલને સબક્રાઇબ કરો શેર કરો અને લાઈક કરો

About Author

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Whatsapp Us
ACNG TV

FREE
VIEW