ભૂલથી પણ આ વસ્તુ સાથે ન રાખતાં સોનું, નહીંતર કંઈ નહીં આવે હાથમાં

0

સોનું આજે સૌથી મોંઘી ધાતુઓમાંની એક છે. તેમ છતાં, ભારતના લગભગ દરેક ઘરમાં થોડું અથવા વધારે સોનું હાજર હશે. જ્વેલરીના રુપમાં અતવા સિક્કાના સ્વરુપમાાં. તેને ખરીદવું જેટલું અઘરું છે તેનાથી વધારે અઘરું છે તેને સંભાળીને રાખવું. તેથી, ઘણાંબધા લોકો તેને બેન્ક લૉકરમાં મુકી દે છે. ઘણીવાર તેમાં બીજીપણ ઘણી વસ્તુઓ નાંખી દેવામાં આવે છે. પરંતુ, એક વસ્તુ એવી છે જેને ક્યારેય ભૂલથી પણ સોનાની સાથે રાખવું ન જોઈએ. જો તેને સોનાની સાથે રાખવામાં આવે તો સોનું શું સોનાની રાખ પણ નહીં મળે. સોશિયલ મીડિયા પર વાયરલ થઈ રહેલા આ વીડિયોને જુઓ. ખરેખર, આ વીડિયો જોઈને તમે સોનાને ભૂલથી પણ આ વસ્તુ સાથે નહીં રાખો.

સોશિયલ મીડિયા સાઇટ ‘એક્સ’ પર @ScienceGuys_ એકાઉન્ટથી આ વીડિયો શેર કરવામાં આવ્યો છે. તમે જોઈ શકો છો કે જેવું આ પ્રવાહી પદાર્થ પર ‘સોનું’ મુકવામાં આવે છે, તો તે સોનાને ખાઈ જાય છે. આ પ્રવાહી પદાર્થ બીજું કંઈ નહીં પરંતુ પારો છે. પારો અને સોનાની વચ્ચે એવી મિત્રતા છે કે ક્ષણભરમાં પારો સોનાને પોતાની અંદર સમાવી લે છે. તમને ક્યાંય સોનું દેખાશે નહીં. તેથી ભૂલથી પણ પારાને સોના સાથે ન રાખવું જોઈએ. જો આ ભૂલ થશે તો સોનું પળવારમાં ગાયબ થઈ જશે. ચાલો જાણીએ આવું કેમ થાય છે.

આ પણ વાંચોઃ નેતાજી 66ની ઉંમરમાં લાવ્યા 16 વર્ષની દુલ્હન, શેર કર્યા વેકેશનના રોમાન્ટિક ફોટા

આ પ્રક્રિયા હેઠળ સોનું કાઢવામાં આવે છે

નિષ્ણાતોના મતે, આ પ્રક્રિયા અમલગમેશન કહેવામાં આવે છે. તમે જાણીને ચોંકી જશો કે આ પ્રોસેસ હેઠળ સોનું નીકાળવામાં આવે છે. ચાલો જાણીએ કે શુદ્ધ સોનું કાઢવાની સમગ્ર પ્રક્રિયા શું છે? સૌથી પહેલાં ખાણોમાંથી સોનાના ધાતુને બહાર કાઢવામાં આવે છે અને તેને ધોવામાં આવે છે. પછી મિલમાં સોનાના ધાતુને પાણીથી નાના કણોમાં ભેળવી દેવામાં આવે છે. બાદમાં પારાની પરત ચઢેલી પ્લેટોની વચ્ચે આ પારાના કોટેડ પ્લેટોમાંથી પસાર થાય છે.

First published:

Tags: Ajab Gajab, Gold, Mercury

Loading

Print Friendly, PDF & Email

ACNG TV

ગુજરાતમાં વધી રહેલા અપરાધો અને અત્યાચારોની સાચી માહિતી ઘર ઘર સુધી પહોંચાડવા સમાજમાં સાચા ખોટની ઓળખ કરવા { ACNG TV } ANTI CRIME NEWS GUJARAT ONLINE (એન્ટી ક્રાઈમ ન્યુઝ ગુજરાત) ઓનલાઈન સાથે જોડાવ, ગુજરાતની તમામ પ્રકારની ખબરોને તમારા મોબાઈલમાં જોવા માટે ચેનલને સબક્રાઇબ કરો શેર કરો અને લાઈક કરો

About Author

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Whatsapp Us
ACNG TV

FREE
VIEW