રસોડું એક દેશમાં અને આંગણું બીજામાં! પાસપોર્ટ વિના કૂદકો મારીને પહોંચી જાય છે લોકો

0

સામાન્ય રીતે દરેક દેશની એક બાઉંડ્રી હોય છે. તેમની એક સીમા રેખા છે. તે હદમાં તે દેશ પોતાની ગતિવિધીઓ કરે છે. સરહદ પર હાજર સેના દેશની સુરક્ષા કરે છે. ઘૂસણખોરી રોકવા માટે ઘણી જગ્યાએ વાડ પણ લગાવવામાં આવી છે. અન્ય દેશોમાંથી કોઈ પ્રવેશી ન શકે તે માટે ઈલેક્ટ્રીક કરંટના વાયરો ફેલાવવામાં આવ્યા છે. પણ વિચારો, શું એવું કોઈ શહેર હોઈ શકે કે જે બે દેશોમાં વહેંચાયેલું હોય? જી હાં, આ સાચું છે. યુરોપના એક દેશમાં આવી સ્થિતી બનેલી છે. ચાલો જાણીએ અહીં શાસન અને પ્રશાસન કેવી રીતે ચાલે છે.

જી હાં, યુરોપનું એક શહેર આવું જ છે. તે યુરોપીયન દેખાય છે, પરંતુ અહીં સુંદર નજારાઓ સિવાય પણ ઘણું બધું છે. જેમકે અહીં બધું 2-2 છે. સામાન્ય રીતે કોઈ શહેરને સંભાળવા માટે એક પોલીસ યુનિટ હોય છે, પરંતુ અહીં બે પોલીસ યુનિટની રચના કરવામાં આવી છે. પ્રાર્થના માટે બે મોટા ચર્ચ છે. બે પોસ્ટ ઓફિસ, 2 ટાઉન હોલ અને 2 મેયર પણ. કેટલાક લોકોના ઘર પણ એવી રીતે વહેંચાયેલા છે કે અડધા આ દેશમાં છે અને બાકીના અડધા બીજા દેશમાં છે. તમે વિચારતા હશો કે પછી વિભાજન કેવી રીતે થયું?

આ પણ વાંચોઃ જ્યારે આકાશમાંથી પડ્યા કરોડો રુપિયા! લૂંટવા માટે મેદાનમાં તૂટી પડ્યા લોકો

8 હજાર લોકો વસે છે અહીં

ખરેખર, આ શહેરનું નામ બાર્લે છે જે બેલ્જિયમ અને હોલેન્ડ વચ્ચે વહેંચાયેલું છે. આ શહેર કોઈ ઉખાણાંથી ઓછું નથી. તેનો એક ભાગ, નાસાઉ, નેધરલેન્ડમાં અને બીજો ભાગ બેલ્જિયમમાં આવે છે. શહેરમાં લગભગ 8 હજાર લોકો વસે છે. તેને તમે સરળતાથી સમજો. બેલ્જીયમના 22 ભાગ એવા છે જે નેધરલેન્ડમાં પડે છે. કહાણી અહીં ખતમ નથી થતી, નેધરલેન્ડના પણ 7 ભાગ બેલ્જીયમમાં પડે છે.

આ પણ વાંચોઃ પ્રધાનમંત્રીના બૉડીગાર્ડ કાળા ચશ્મા કેમ પહેરે છે? 99 ટકા લોકો નથી જાણતા જવાબ

આખરે કેવી રીતે થયું આ?

છેવટે, આ કેવી રીતે થયું? હકીકતમાં, 1998 માં, બે શાસકો જમીનના કેટલાક ભાગોને વહેંચવા માટે સંમત થયા હતા. આજના વિસ્તારો એ સમજોતાનું પરિણામ છે. તમે ત્યાં જશો તો તમે પણ સમજી શકશો કે તમે કયા દેશમાં ઉભા છો. લોકો મુખ્ય દરવાજાના નિયમ દ્વારા તેઓ કયા દેશમાં છે તે શોધી કાઢશે. અહીં એક ક્રોસ છે જે એક ઓળખ છે. તમારું ઘર તે ​​દેશમાં હશે જ્યાં તેનો મુખ્ય દરવાજો છે. બોર્ડર પર નેધરલેન્ડવાળા ભાગની તરફ NL લખેલું છે તો બેલ્જીયમવાળા ભાગ તરફ B લખેલું છે.

First published:

Tags: Ajab Gajab, Europe

Loading

About Author

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Whatsapp Us
ACNG TV

FREE
VIEW