પેઠાનું નામ સાંભળતા જ મોઢામાં આવી જાય છે પાણી? આ વીડિયો જોઈને આવી જશે ઉબકા!

0

ભારતમાં લોકો ખાણી-પીણીના ખૂબ જ શોખીન છે. કેટલાક લોકો ખાવા માટે ઘણા કલાકો સુધી મુસાફરી કરે છે. ભારતમાં એવા ઘણા રાજ્યો કે શહેરો છે જે તેમના ખાસ ખોરાકની વાનગી માટે પ્રખ્યાત છે. જેમ કે અમૃતસરના છોલે-કુલચે, દક્ષિણ ભારતની ઈડલી અથવા મથુરાના પેડા. આ વસ્તુઓ આ સ્થળોની ઓળખ બની ગઈ છે. જો કોઈ આ સ્થળોની મુલાકાત લેવા આવે છે, તો તે ચોક્કસપણે આ વસ્તુઓનો સ્વાદ લેશે.

આવી જ એક મીઠાઈ છે આગ્રા પેઠા. નામ પ્રમાણે જ આ પેઠા આગ્રાની ઓળખ છે. આગ્રા તાજમહેલ માટે જેટલું જાણીતું છે તેટલું તે પેઠા માટે પણ છે. વિદેશીઓ પણ અહીં આવ્યા પછી પેઠા ચોક્કસપણે ટ્રાય કરે છે. ઘણા લોકો તેને પેક કરીને લઈ પણ જાય છે. જો તમને પણ પેઠા ખૂબ જ ભાવતા હોય તો આજે અમે તમારા માટે એક વીડિયો લઈને આવ્યા છીએ. જેને જોઈને કદાચ પછી તમને તે પેઠા નહીં ભાવે.

આ પણ વાંચોઃ લાઇન હાજીરનો શું છે અર્થ? આ શબ્દથી થરથર કાંપે છે પોલીસ ઓફિસર્સ

આવી રીતે બને છે પેઠા

આગ્રાના પ્રખ્યાત પેઠાનો એક વીડિયો ઈન્સ્ટાગ્રામ પર શેર કરવામાં આવ્યો છે. જેમાં બતાવવામાં આવ્યું કે આ વિશ્વ પ્રસિદ્ધ પેઠા કેવી રીતે બને છે? જેમાં શરૂઆતથી પેઠા બનાવવાની રીત બતાવવામાં આવી હતી. ભુરા નામના ફળમાંથી પેઠા બનાવવામાં આવે છે. તેને કાપીને સારી રીતે છોલવામાં આવે છે. આ પછી, તેમાં એક છિદ્ર કરવામાં આવે છે, જેથી ચાસણી અંદર જાય. પછી તેને ચૂનાના પાણીમાં કેટલાક કલાકો સુધી પલાળી રાખવામાં આવે છે. બીજા દિવસે તેને બહાર કાઢવામાં આવે છે, ચાસણીમાં ઉકાળવામાં આવે છે અને પછી સૂકવવામાં આવે છે. આટલી લાંબી પ્રક્રિયા પછી તૈયાર થાય છે તમારા મનપસંદ પેઠા.

First published:

Tags: Sweets, Viral videos

Source link

Loading

About Author

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Whatsapp Us
ACNG TV

FREE
VIEW